જો તમારા ઘરના લોકો વારંવાર બીમાર રહે છે તો આજે જ તેનાથી છુટકારો મેળવો, આ કામ કરો…

આ ઋતુમાં વિવિધ પ્રકારના વાઈરસ અને બેક્ટેરિયા ખીલે છે. આવી સ્થિતિમાં લોકોને સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓનો પણ સામનો કરવો પડે છે. બદલાતું હવામાન રોગોનું ઘર છે. હવે ક્યારેક-ક્યારેક બીમાર પડવું શક્ય છે, પરંતુ જો તમે વારંવાર બીમાર પડતા રહો તો સમસ્યા બની જાય છે. જો ઘરમાં વાસ્તુ દોષ હોય તો ઘરના લોકોના સ્વાસ્થ્ય પર પણ તેની ખરાબ અસર પડે છે. તમારા અથવા ઘરના તમામ સભ્યોના વારંવાર બીમાર પડવાનું કારણ વાસ્તુશાસ્ત્ર પણ હોઈ શકે છે. આવી સ્થિતિમાં તમે કેટલાક વાસ્તુ ઉપાયો અજમાવીને આ સમસ્યાથી છુટકારો મેળવી શકો છો. જેના કારણે ઘરના લોકો વારંવાર બીમાર પડે છે એટલું જ નહીં, લાંબી સારવાર બાદ પણ તેમની તબિયતમાં કોઈ સુધારો થતો નથી.

ઘરના મુખ્ય પ્રવેશદ્વારને સાફ રાખો
આવી સ્થિતિમાં ઘરનો મુખ્ય દરવાજો ગંદો કે તૂટેલો ન હોય તેનું સંપૂર્ણ ધ્યાન રાખવું જોઈએ. તેની આસપાસ સ્વચ્છતાનું ખાસ ધ્યાન રાખો. જ્યારે પણ કોઈ નકારાત્મક ઉર્જા ઘરમાં પ્રવેશ કરે છે તો તે મુખ્ય દરવાજાથી જ આવે છે. આ ઉપાય કરવાથી ઘરનો વાસ્તુ દોષ દૂર થઈ જશે અને કોઈ સભ્ય વારંવાર બીમાર નહીં પડે. તેની સાથે જ તમારે રોજ ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર સ્વસ્તિક લગાવવું જોઈએ.

બ્રહ્મસ્થાન ખાલી અને સ્વચ્છ રાખો
એવું કહેવાય છે કે ખુલ્લું બ્રહ્મ સ્થાન ઘરના વાસ્તુ દોષોની ખોટી અસરને ઘટાડે છે. જોકે હાલમાં મકાનોનું ચલણ ઘટી ગયું છે. વાસ્તુશાસ્ત્રમાં ઘરના મધ્ય ભાગને બ્રહ્મસ્થાન કહેવામાં આવે છે. અહી ગંદકી હોય ત્યારે વાસ્તુ દોષ ઉત્પન્ન થાય છે. જેના કારણે ઘરમાં બીમારીઓ આવે છે અને ધનની હાનિ થાય છે. જૂના જમાનામાં બ્રહ્મા સ્થાન પર ઘરોને ખુલ્લા આંગણા હતા. પરંતુ તમે તમારા ઘરના મધ્ય ભાગને ખાલી અને સ્વચ્છ રાખી શકો છો.

કરોળિયાના જાળા દૂર કરો
તેમની રચનાના કારણે ઘરમાં તણાવ અને નકારાત્મક વાતાવરણ રહે છે. તે તમારા શારીરિક સ્વાસ્થ્ય પર પણ ખરાબ અસર કરે છે. ઘરમાં કરોળિયાનું જાળું બનાવવું શુભ માનવામાં આવતું નથી. તેનાથી વાસ્તુ દોષ ઉત્પન્ન થાય છે. તેથી, તમારે ઘરના ખૂણાઓ, દરવાજા અને બારીઓ વગેરે પર કરોળિયાના જાળા ન બનવા દેવા જોઈએ.

બીમ નીચે સૂવાનું ટાળો
સૂતી વખતે ખાસ ધ્યાન રાખો કે તમારું માથું દક્ષિણ દિશા તરફ હોવું જોઈએ. આ કારણે તમારું સ્વાસ્થ્ય અને દાંપત્ય જીવન બંને સારું રહેશે. ઘરમાં બનેલા બીમ નીચે સૂવાનું ટાળવું જોઈએ. અહીં સૂવાથી સ્વાસ્થ્ય અને સંપત્તિ સંબંધિત નુકસાન થાય છે. સાથે જ તેની વિવાહિત જીવન પર પણ ખૂબ જ ખરાબ અસર પડે છે.

સવારે અને સાંજે કપૂર સળગાવો
સવારે અને સાંજે ઘરમાં કપૂર બાળવાથી ફાયદો થાય છે. તેને બાળ્યા પછી, તેને આખા ઘરમાં ફેરવવાનું ભૂલશો નહીં. કપૂર તમને ઘરની વાસ્તુ દોષ અને નકારાત્મક ઉર્જા દૂર કરવામાં મદદ કરી શકે છે. આ સિવાય ઘરમાં કાંટાવાળા છોડ લગાવવાથી પણ બચવું જોઈએ. તે જ સમયે, બધા રૂમમાં સૂર્યપ્રકાશ અને તાજી હવા આવતી રહે તેનું ધ્યાન રાખો.

 

શિલ્પા શેટ્ટીએ હદ પાર કરી, પેન્ટ પહેર્યા વિના જ રસ્તા પર નીકળી…

One thought on “જો તમારા ઘરના લોકો વારંવાર બીમાર રહે છે તો આજે જ તેનાથી છુટકારો મેળવો, આ કામ કરો…

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *