આ ઉપાયોથી આંખોના ડાર્ક સર્કલથી છુટકારો મળશે, ઘરે બેઠા તૈયાર કરો…

લોકોને ઘણીવાર આંખોની નીચે ડાર્ક સર્કલ અથવા ડાર્ક સર્કલ થઈ જાય છે. થાક, તણાવ, સારી ઊંઘ ન આવવી, તડકામાં રહેવું આવા ઘણા કારણો છે જે આનું કારણ બની શકે છે. પરંતુ આ ડાર્ક સર્કલ તમારા ચહેરાની સુંદરતા બગાડે છે, તેથી જ તમે તેને છુપાવવા માટે અલગ-અલગ રીતો અજમાવો છો? મેકઅપ લગાવવો ગમે છે પરંતુ તે સમસ્યાનો કાયમી ઉકેલ નથી. વધુ પડતો મેકઅપ પણ ત્વચા માટે સારો નથી. કેટલાક કુદરતી ઉપાયો આ ડાર્ક સર્કલ સામે લડવામાં મદદ કરી શકે છે. તમારી ત્વચા સંભાળની દિનચર્યામાં ઘણા ઘટકોનો સમાવેશ કરી શકાય છે. અમે તમને આવા માસ્ક બનાવવાની ઘરેલુ રીતો જણાવી રહ્યા છીએ જે ડાર્ક સર્કલ સામે લડવામાં મદદ કરી શકે છે.

કોફી માસ્ક :-

કોફીમાં એવા ઘણા ગુણ હોય છે જે તમારી ત્વચા માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક હોય છે. તે ડાર્ક સર્કલથી છુટકારો મેળવવામાં પણ ખૂબ મદદરૂપ છે. કોફીનો ઉપયોગ આંખની નીચે ડાર્ક સર્કલ માટે પેક તૈયાર કરવા માટે કરી શકાય છે. તમે કોફી પાવડર અને નાળિયેર તેલને મિક્સ કરીને પેસ્ટ બનાવી શકો છો. તેને તમારી આંખોની નીચે લગાવો અને 10 મિનિટ સુધી રહેવા દો. ત્યાર બાદ તેને સારી રીતે સાફ કરી લો. તમે નારિયેળ તેલને બદલે મધનો પણ ઉપયોગ કરી શકો છો. આ પેસ્ટને અઠવાડિયામાં 2-3 વાર લગાવો.

બટેટા અને મિન્ટ માસ્ક :-

બટેટામાં ત્વચાને ચમકદાર બનાવવાના ગુણ હોય છે. તે તમારી આંખોની નીચે ડાર્ક સ્પોટ્સ સામે લડવામાં પણ મદદ કરી શકે છે. બીજી તરફ, ફુદીનો ઠંડક આપવા માટે પ્રખ્યાત છે જે શ્યામ વર્તુળો અને સોજાને ઘટાડવામાં પણ મદદ કરી શકે છે. તમારે ફક્ત બટાકાને છોલીને સાફ કરવાનું છે. આ પછી બટાકાનો થોડો ટુકડો અને ફુદીનાના પાનને પીસી લો. આ પેસ્ટમાંથી રસ કાઢો. આ રસને સ્વચ્છ કપડામાં પલાળીને તમારી આંખોની નીચે મૂકો.

ગુલાબ જળ :-

ગુલાબ જળનો ઉપયોગ ત્વચા માટે યુગોથી કરવામાં આવે છે. તે સુંદરતાના ફાયદાઓથી ભરપૂર છે. તમારા ચહેરા પર ગુલાબજળ લગાવવાથી તમે ત્વચાની સમસ્યાઓ સામે લડી શકો છો અને ચમકદાર ત્વચા આપી શકો છો. એક કોટન બોલને ગુલાબજળમાં પલાળીને તમારી આંખોની નીચે મૂકો. તમે દરરોજ આ પદ્ધતિ અજમાવી શકો છો. કારણ કે ઓછી ઊંઘ અને ડીહાઈડ્રેશન પણ આંખોની નીચે ડાર્ક સર્કલ માટે જવાબદાર છે. તેથી, તમારે પૂરતી ઊંઘ લેવી જોઈએ અને પુષ્કળ પાણી પીવું જોઈએ, તો જ આ ઘરગથ્થુ ઉપચારો તેમની અસર સારી રીતે બતાવવામાં સક્ષમ હશે. જો તમે તડકામાં બહાર જાવ તો સનગ્લાસ પહેરો. આ માત્ર સૂર્યપ્રકાશથી આંખોનું રક્ષણ કરશે નહીં પરંતુ ડાર્ક સર્કલ થવાથી પણ બચાવશે.

 

ખીલ અને કરચલીઓ દૂર કરવા માટે આને મુલતાની માટી સાથે મિક્સ કરો…

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *